|
-
Sáng ngày 25/7, các đồng chí đại diện lãnh đạo Huyện ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ huyện đã tổ chức chia các đoàn thăm và tặng quà các gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ (27/7/1947-27/7/2024).
-
Sau 1 ngày làm việc khẩn trương, nghiêm túc, trách nhiệm và đổi mới, chiều ngày 24/7, Kỳ họp thứ 17, HĐND huyện Quỳ Châu khóa XX, nhiệm kỳ 2021 - 2026 đã hoàn thành nội dung chương trình đề ra, biểu quyết thông qua các Nghị quyết và thực hiện phiên bế mạc kỳ họp diễn ra thành công tốt đẹp. Tham dự lễ bế mạc có đồng chí Nguyễn Thanh Hoài – Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện, đồng chí Lô Thanh Luận – Phó Bí thư thường trực Huyện ủy, đồng chí Bùi Văn Hưng - Phó Bí thư, Chủ tịch UBND huyện, các đồng chí trong Ban thường vụ Huyện ủy, các đồng chí Phó Chủ tịch HĐND, UBND huyện, đại diện các ban, ngành cấp huyện, chủ tịch HĐND, UBND các xã, thị trấn, thủ trưởng các cơ quan, đơn vị đóng trên địa bàn huyện.
-
Sáng ngày 24/07, HĐND huyện Quỳ Châu khóa XX, nhiệm kỳ 2021-2026 đã khai mạc kỳ họp thứ 17. Tham dự kỳ họp,về phía tỉnh có đồng chí Quế Thị Trâm Ngọc - Phó trưởng Ban dân tộc HĐND tỉnh. Về phía huyện có đồng chí Nguyễn Thanh Hoài – Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện, đồng chí Lô Thanh Luận – Phó Bí thư thường trực Huyện ủy, đồng chí Bùi Văn Hưng - Phó Bí thư, Chủ tịch UBND huyện; các đồng chí trong Ban thường vụ Huyện ủy, các đồng chí Phó Chủ tịch HĐND, UBND huyện, đại diện các ban, ngành cấp huyện, chủ tịch HĐND, UBND các xã, thị trấn, thủ trưởng các cơ quan, đơn vị đóng trên địa bàn huyện.
-
Sáng ngày 18/7, UBND huyện Quỳ Châu tổ chức phiên họp thường kỳ tháng 7. Tham dự và chủ trì có đồng chí Bùi Văn Hưng – Phó Bí thư, Chủ tịch UBND huyện.
-
Chiều ngày 17/7, UBND xã Châu Nga đã tổ chức lễ đón tiếp cán bộ, chiến sĩ Lữ đoàn Tăng Thiết Giáp 206, Quân khu 4 về thực hiện nhiệm vụ dã ngoại và làm công tác dân vận tại Bản Mưn, xã Châu Nga.
-
Nhằm chủ động ứng phó với ATNĐ và mưa lớn trong ngày 14 và 15/7 đồng chí Chủ tịch UBND huyện Bùi Văn Hưng Trưởng Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai - Tìm kiếm cứu nạn và Phòng thủ dân sự huyện cùng đoàn công tác đã có buổi kiểm tra công các ứng phó với mưa lớn, lụt bão tại các xã Châu Thắng và Châu Tiến.
-
Sáng 12/7, Ban Thường vụ Tỉnh ủy tổ chức Hội nghị tổng kết 10 năm thực hiện Chỉ thị số 40-CT/TW của Ban Bí thư về tăng cường sự lãnh đạo của Đảng đối với công tác tín dụng chính sách xã hội. Đồng chí Hoàng Nghĩa Hiếu - Phó Bí thư Tỉnh ủy chủ trì hội nghị. Hội nghị được tổ chức bằng hình thức trực tiếp kết hợp trực tuyến với các huyện, thành, thị trên địa bàn tỉnh. Tại điểm cầu huyện Quỳ Châu, đồng chí Lô Thanh Luận - Phó Bí thư thường trực Huyện ủy chủ trì.
-
Chiều ngày 11/7, Ban chỉ đạo phong trào thi đua Dân vận khéo huyện tổ chức hội thảo kế hoạch xây dựng mô hình điểm Dân vận khéo về nuôi cá lồng trên lòng hồ thủy điện Châu Thắng. Tham dự và chủ trì có đồng chí Lô Thanh Luận – Phó Bí thư thường trực Huyện ủy.
-
Sáng ngày 11/7, Thường trực Huyện ủy Quỳ Châu đã tổ chức hội nghị giao ban công tác khoa giáo 6 tháng đầu năm và triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Đồng chí Lô Thanh Luận –Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy chủ trì hội nghị.
-
Sáng ngày 10/7, Ban đại diện Hội đồng quản trị Ngân hàng chính sách xã hội huyện Quỳ Châu tổ chức phiên họp quý II năm 2024, đánh giá kết quả 6 tháng đầu năm và triển khai nhiệm vụ quý III và 6 tháng cuối năm 2024. Đồng chí Lê Thanh Hà – HUV, Phó Chủ tịch UBND huyện, Chủ tịch Hội đồng quản trị Ban đại diện NHCSXH huyện chủ trì hội nghị.
|