|
-
Sáng ngày 24/7, Lữ đoàn 72, Binh chủng Công binh đã tổ chức khánh thành, bàn giao nhà đại đoàn kết cho gia đình ông Vi Văn Phong, bản Chào Mờ, xã Châu Bính. Tham dự buổi lễ có đồng chí Thượng tá Quánh Hữu Thanh – UVBTV, Phó Chính ủy Lữ đoàn 72, các đồng chí đại diện lãnh đạo Ban tuyên giáo Huyện ủy, BCHQS huyện, Phòng LĐTBXH, UBMTTQ huyện cùng lãnh đạo Đảng ủy, UBND xã Châu Bính.
-
Sáng ngày 15/7, UBND xã Châu Hạnh tổ chức Lễ phát động ngày hội toàn dân giao nộp vũ khí, công cụ hỗ trợ và pháo. Tham dự buổi lễ có đồng chí Lê Thanh Hà - HUV, Phó Chủ tịch UBND huyện; Đại diện lãnh đạo Công an huyện Quỳ Châu; Lãnh đạo Đảng ủy, UBND xã Châu Hạnh; Đại diện các bản, đơn vị, trường học trên địa bàn xã Châu Hạnh.
-
Sáng ngày 8/7, Đảng ủy quân sự huyện Quỳ Châu tổ chức hội nghị ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Tham dự có Đại tá Hoàng Đình Luân – Phó chỉ huy trưởng Bộ chỉ huy quân sự tỉnh; đồng chí Nguyễn Thanh Hoài – Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện, Bí thư Đảng ủy quân sự huyện; đồng chí Bùi Văn Hưng – Phó Bí thư, Chủ tịch UBND huyện; đại diện Ban Tổ chức, Văn phòng Huyện ủy, Ủy ban Kiểm tra Huyện ủy và các đồng chí trong Đảng ủy Quân sự huyện.
-
Sáng ngày 1/7, huyện Quỳ Châu tổ chức lễ ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự ở cơ sở. Tham dự có Trung tá Nguyễn Xuân Việt - Phó trưởng Phòng PC07, Công an tỉnh; đồng chí Nguyễn Thanh Hoài - Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Lô Thanh Luận - Phó Bí thư thường trực Huyện ủy; đồng chí Bùi Văn Hưng - Phó Bí thư, Chủ tịch UBND huyện; Đại diện Ban thường vụ Huyện ủy, HĐND, UBMTTQ, đại diện 12 xã, thị trấn; Lãnh đạo công an huyện Quỳ Châu.
-
Sáng ngày 26/6, tại UBND xã Châu Bính, Toà án nhân dân huyện Quỳ Châu đã tổ chức phiên toà lưu động xét xử 2 vụ án hình sự về tội tàng trữ trái phép chất ma túy.
-
Chiều ngày 25/6, Ban chấp hành Hội Cựu chiến binh huyện Quỳ Châu tổ chức Hội nghị tổng kết phong trào thi đua Cựu chiến binh gương mẫu lần thứ VII, giai đoạn 2019-2024. Tham dự có đồng chí Nguyễn Xuân Điều - Trưởng Ban tuyên giáo phong trào Hội Cựu chiến binh tỉnh Nghệ An; Đồng chí Lô Thanh Luận - Phó Bí thư thường trực Huyện ủy; Đại diện Hội Cựu chiến binh các huyện Kỳ Sơn, Con Cuông, Quỳ Hợp
-
Sáng ngày 6/6, Công an huyện Quỳ Châu đã tổ chức Hội nghị đối thoại giữa trưởng Công an huyện với người dân, doanh nghiệp về thủ tục hành chính. Thượng tá Nguyễn Đình Hùng – UVBTV, Trưởng Công an huyện Quỳ Châu chủ trì hội nghị.
-
Sáng ngày 28/5, huyện Quỳ Châu tổ chức Đại hội thi đua quyết thắng giai đoạn 2019-2024. Tham dự có Đại tá Hoàng Đình Luân – Phó Chỉ huy trưởng Bộ chỉ huy quân sự tỉnh; Đồng chí Nguyễn Thanh Hoài- Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện, Bí thư Đảng ủy Ban Chỉ huy Quân sự huyện; đồng chí Lô Thanh Luận – Phó Bí thư thường trực Huyện ủy; đồng chí Bùi Văn Hưng – Phó Bí thư, Chủ tịch UBND huyện; Các đồng chí Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Thường trực HĐND, lãnh đạo UBND huyện; các vị nguyên là lãnh đạo huyện nghỉ hưu ; đại diện lãnh đạo các cơ quan, đơn vị, ban, ngành, đoàn thể trong huyện; Đại diện Ban chỉ huy quân sự huyện; Công an huyện; Đại diện lãnh đạo, chỉ huy trưởng Ban chỉ huy quân sự các xã, thị trấn; đại diện các tập thể, cá nhân là điển hình tiên tiến của các cơ quan, đơn vị trong lực lượng vũ trang huyện.
-
Sáng ngày 27/5, Trường THPT Quỳ Châu phối hợp với các đơn vị Công an huyện Quỳ Châu, Tòa án nhân dân huyện Quỳ Châu và Viện kiểm sát nhân dân huyện Quỳ Châu tổ chức tuyên truyền, giáo dục pháp luật thông qua hình thức tổ chức Phiên tòa giả định.
-
Sáng ngày 24/5, UBND huyện tổ chức sơ kết thực hiện 5 năm Nghị định 21/2019/NĐ – CP ngày 22/2/2019 của Chính phủ về khu vực phòng thủ. Tham dự có đồng chí Lô Thanh Luận – Phó Bí thư thường trực Huyện ủy; đồng chí Võ Anh Tuấn – UVBTV,Trưởng Ban tổ chức Huyện ủy; Trung tá Nguyễn Văn Mão – Chỉ huy trưởng Ban chỉ huy quân sự huyện: đồng chí Lê Thanh Hà – Phó Chủ tịch UBND huyện.
|