23/11/2023
Đồng chí Trưởng ban Tổ chức huyện ủy Quỳ Châu, thăm và chúc mừng các trường học trên địa bàn xã Châu Hội, nhân ngày Nhà giáo Việt Nam 20/11.
Sáng nay 17/11. Nhân kỷ niệm 41 năm Ngày Nhà giáo Việt Nam (20/11/1982- 20/11/2023), đồng chí Võ Anh Tuấn – UVBTV, Trưởng ban Tổ chức Huyện ủy cùng đoàn công tác của huyện đã đến thăm, chúc mừng tại các điểm trường PTDTBT THCS Hội Nga, và các Trường tiểu học, Mầm non xã Châu Hội.
Trong năm học vừa qua, đội ngũ thầy cô giáo của trường PTDTBT THCS Hội Nga đã phấn đấu rèn luyện, học tập, dạy tốt và đạt danh hiệu giáo viên giỏi các cấp. Tỷ lệ học sinh giỏi của nhà trường ngày càng tăng cao, trong đó học sinh giỏi huyện đạt 47 lượt, học sinh giỏi tỉnh đạt 2 em…Trong đó trường có: 01 giáo viên được tặng Bằng khen của Chủ tịch UBND tỉnh, 01 giáo viên được tặng Bằng khen của Bộ GD&ĐT và 01 giáo viên được tặng Bằng khen của Liên đoàn lao động tỉnh, Trường đạt danh hiệu Tập thể lao động tiên tiến, và được Giám đốc Sở GD&ĐT tặng giấy khen.
Có được kết quả đó không thể không kế đến những cố gắng, vất vả hy sinh của đội ngũ các thầy giáo, cô giáo. Luôn tận tâm, tận tụy, không ngừng sáng tạo vì sự nghiệp trồng người. Mặc dù trường PTDTBT Hội Nga đóng chân trên địa bàn vùng sâu, vùng xa, điều kiện cơ sở vật chất dạy và học còn nhiều khó khăn, nhưng thầy trò nhà trường đã đoàn kết, thi đua dạy tốt, học tốt.
Phát biểu tại buổi tọa đàm đồng chí Trưởng ban Tổ chức Huyện ủy, đã ghi nhận những đóng góp của tập thể giáo viên trường PTDTBT THCS Hội Nga trong những năm qua đối với sự nghiệp trồng người, đồng thời biểu dương những thành tích mà trường đã đạt được trong thời gian qua. Đồng chí mong muốn các thầy cô đều là những người truyền cảm hứng cho học sinh và không ngừng chú trọng nâng cao trình độ năng lực, chất lượng giảng dạy, nêu cao tinh thần đoàn kết, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ trên cương vị công tác của mình, phấn đấu vượt qua các khó khăn để hoàn thành tốt các nhiệm vụ đề ra, góp phần cùng với các trường trên địa bàn có những đóng góp tích cực cho sự nghiệp giáo dục, sự nghiệp trồng người trên quê hương Quỳ Châu.
Trong dịp này, đồng chí Trưởng ban tổ chức Huyện ủy cùng đoàn công tác đã đến thăm và tặng hoa chúc mừng các điểm Trường tiểu học, Mầm non trên địa bàn xã Châu Hội.
Vi Zen – Trung tâm VHTT&TT